Hình phạt về tội rủ rê, lôi kéo người khác sử dụng trái phép chất ma túy

 
Có 269 lượt xem

Khách hàng: Hành vi rủ rê, lôi kéo người khác sử dụng trái phép chất ma túy bị xử phạt thế nào?

Luật sư công ty luật tại tphcm trả lời:

Hành vi lôi kéosử dụng trái phép chất ma túy là vi phạm pháp luật hình sự về tội cưỡng bức, lôi kéo người khác sử dụng trái phép chất ma túy tại Điều 200 Bộ luật Hình sự năm 1999. Hơn nữa, các đối tượng bị lôi kéo đều ở độ tuổi 15  nên đã vi phạm vào quy định tại Điểm d Khoản 2 Điều 200 Bộ luật Hình sự. Theo quy định này,ai có hành vi trên sẽ bị phạt tù với mức từ bảy năm đến mười lăm năm. Ngoài ra,còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến một trăm triệu đồng.

Văn phòng luật sư sài gòn

 
 
 
 
 

luật sư tranh tụng

luật sư sài gòn

luật sư tphcm

seodiet moi